Google Tivi Xiaomi QLED 4K 85 Inch L85MA-MAXEA
Giá từ: 17.589.000 đ
So sánh giáThông tin sản phẩmThông số kĩ thuật
Giá của 148 nơi bán
Nơi bán: Tất cả
Sắp xếp: Giá tăng dần
XEM THÊM CÁC SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ
Smart Tivi Xiaomi Redmi X85 4K 85 inch 2025
So sánh giá
Giá từ 14.699.000 đ
25nơi bán
Tivi Xiaomi Redmi 4K 75 inch X75T
So sánh giá
1nơi bán
OLED Tivi Xiaomi 4K 65 inch TV6
10nơi bán
Smart Tivi Xiaomi 4K 65 inch S Pro Mini
44nơi bán
Smart Tivi Xiaomi 4K 70 inch 4A
1nơi bán
Google Tivi Xiaomi QD-Mini LED 4K 65 inch L65MA-SPLEA
89nơi bán
Smart Tivi Redmi X 2025 4K 75 inch
11nơi bán
Smart Tivi QLED Xiaomi 4K 75 inch ES75 2022 Series
20nơi bán
Thông tin sản phẩm
1. Thiết kế và kết nối của Google tivi Xiaomi QLED 4K 85 inch L85MA-MAXEA
Phải nói rằng Xiaomi quá ‘đỉnh’ trong việc cung cấp cho sản phẩm những tùy chọn tốt nhất mà vẫn giữ được giá bán hợp lý. Ở khía cạnh thiết kế ngoại hình, Xiaomi L85MA-MAXEA được hoàn thiện với chất liệu khung kim loại màu xám đen làm tăng tính thẩm mỹ, trong khi chân đế kim loại mang lại sự ổn định cho nó. Thiết kế không viền Limitless cũng rất ấn tượng, nó khiến chiếc tivi 85 inch này vừa đẹp hơn, vừa có nhiều không gian hiển thị nhất có thể.
Tóm lại, chỉ có hai từ ‘đẳng cấp’ để có thể hình dung về thiết kế ngoại hình của chiếc tivi 85 inch Xiaomi này.
Đánh giá tivi Xiaomi L85MA-MAXEA - Màn hình lớn, giá rẻ bất ngờ!
Ở cổng sau, mô đun giao tiếp của nó bao gồm 3 cổng HDMI hỗ trợ chuẩn kết nối hai chiều CEC để nâng cao tương tác giữa tivi và thiết bị ngoại vi (có thể dùng điều khiển tivi để điều khiển luôn thiết bị), ALLM (Auto Low Latency Mode – tự động chuyển sang chế độ độ trễ thấp khi kết nối với máy chơi game) và VRR (Variable Refresh Rate – tốc độ làm mới thay đổi). Tuy nhiên, trong 3 cổng này thì chỉ có cổng HDMI-1 và HDMI-2 là hỗ trợ 4K@144Hz, và chỉ có cổng HDMI-2 là hỗ trợ eARC.
Các cổng còn lại gồm một cổng USB 2.0, một cổng USB 3.0, cổng Ethernet, Optical, jack tai nghe 3.5mm và khe cắm CI+ (Common Interface Plus - dành cho các kênh truyền hình miễn phí hoặc thu phí). Ngoài ra, tivi cũng được tích hợp DVB-T2 để dù không sử dụng các dịch vụ truyền hình Internet thì ít nhất ti vi của bạn cũng có thể bắt được 15 kênh truyền hình kỹ thuật số miễn phí.
Về kết nối không dây, tivi 4K Xiaomi L85MA-MAXEA có Wi-Fi 6 cực nhanh và Bluetooth 5.2.
2. Khả năng hiển thị và âm thanh của Google tivi Xiaomi QLED 4K 85 inch L85MA-MAXEA
Tivi QLED Xiaomi L85MA-MAXEA có độ phân giải 4K (3840 x 2160 pixel) và tốc độ làm mới như đã nói là 144Hz, tuy nhiên, trong Game Boost, nó thậm chí có thể đẩy lên 240Hz nhưng chắc chắn sẽ không phải ở độ phân giải 4K, có lẽ chỉ là FHD mà thôi, nhưng đây cũng đã là một yếu tố cực kỳ thu hút những người có sở thích chơi game rồi. Ngoài ra, nó cũng hỗ trợ AMD Freesync Premium để tương thích tốt hơn với thiết bị chơi game.
Để bổ sung cho hình ảnh ấn tượng, Xiaomi đã trang bị cho L85MA-MAXEA hệ thống loa 2.0 kênh với tổng công suất 30W (mỗi loa 15W) mạnh mẽ. Hệ thống loa này được tăng cường bởi công nghệ Dolby Atmos, mang đến âm thanh ba chiều đắm chìm, thổi hồn vào phim ảnh, thể thao và các nội dung trò chơi. Tuy nhiên, soundbar vẫn sẽ mang lại giá trị gia tăng để có trải nghiệm âm thanh tốt nhất.
3. Phần cứng và hệ điều hành của Google tivi Xiaomi QLED 4K 85 inch L85MA-MAXEA
Tivi Xiaomi 85 inch L85MA-MAXEA hoạt động trên Google TV, cung cấp quyền truy cập vào hàng nghìn ứng dụng, trò chơi và dịch vụ phát trực tuyến. Google Assistant được tích hợp sẵn, cho phép sử dụng lệnh thoại rảnh tay để điều khiển tivi, điều chỉnh âm lượng hoặc tìm kiếm nội dung. Ngoài ra, nếu có Xiaomi Watch 2, bạn thậm chí có thể điều khiển tivi trực tiếp từ cổ tay, tăng thêm sự tiện lợi.
Thông số kĩ thuật Google Tivi Xiaomi QLED 4K 85 Inch L85MA-MAXEA
Hãng sản xuấtXiaomi
Loại tiviGoogle Tivi
Kích thước màn hình85 inch
Độ phân giải4K - UHD (3840 x 2160) pixels
Xuất xứTrung Quốc
Năm ra mắt2024
Bluetooth
Kết nối internetCổng LAN, Wifi
Cổng HDMI3 cổng
USB2 cổng
Hệ điều hành, giao diệnGoogle TV
Ứng dụng có sẵnNetflix, Prime Video & YouTube
Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảngGoogle Play1 access
Điều khiển bằng giọng nóiGoogle Assistant built-in
Điều khiển tivi bằng điện thoạiChromecast built-in™3 and Miracast
Công nghệ hình ảnhDolby Vision HDR10+ HDR10 HLG AMD FreeSync Premium
Bộ xử lýCortex-A73*4
Tần số quét thực144 Hz
Công nghệ âm thanhDolby Atmos Dolby Audio DTS-X DTS Virtual:X
Tổng công suất loa30W