Tivi Casper 32HGS610 32 inch giá bán hơn 4 triệu có đáng mua 2023?
Chuyển tới nội dung chính trong bài [Xem]
Hãy cùng đánh giá xem mẫu tivi giá rẻ Casper 32HGS610 32 inch có phải là một lựa chọn thông minh cho người tiêu dùng năm 2023 không?
Ở mảng sản phẩm tivi, hãng Casper đã gây ấn tượng khi tung ra hàng loạt dòng tivi với giá bán rất hợp lý, phù hợp với nhu cầu sử dụng của người dùng. Mẫu tivi Casper 32HGS610 32 inch là một sản phẩm của hãng được ra mắt năm 2022 với giá bán tham khảo từ các đại lý phân phối tại Việt Nam là 4.290.000 VNĐ.
Hơn 4 triệu cho một chiếc tivi 32 inch như thế liệu có đáng hay không? Hãy cùng chúng tôi đi đánh giá chi tiết mẫu tivi này ngay sau đây.
Đánh giá chi tiết tivi Casper 32HGS610 32 inch
– Thiết kế nhỏ gọn với màn hình tràn viền
Điểm ấn tượng nhất trong thiết kế của tivi 32 inch này là màn hình được làm tràn viền rất mỏng, khác biệt so với phần nhiều những mẫu tivi cùng hãng của nó với viền màn hình khá to. Kiểu dáng của tivi nhìn rất thanh lịch và trang nhã màng tới vẻ đẹp sang trọng cho không gian nội thất nhà bạn.
tivi Casper 32HGS610 32 inch
Thiết kế viền màn hình rất mỏng
Tổng thể kích thước của tivi Casper là 729 x 427 x 84mm cùng trọng lượng chỉ có 3.5kg nên rất gọn gàng và thuận tiện cho việc di chuyển và sự nhỏ gọn đó rất phù hợp với những không gian sống nhỏ, kể cả 10m2. Đi cùng tivi có chân đế làm bằng nhựa hình chữ V úp ngược bao quanh là viền kim loại sẽ giúp tivi có thể trụ vững vàng trên bàn, kề mà không làm mất đi thẩm mỹ.
– Chất lượng hiển thị hình ảnh hỗ trợ HDR10+
Đánh đổi cho thiết kế nhỏ gọn của tivi là kích thước màn hình khá nhỏ so với mặt bằng chung tivi hiện nay. Kích thước màn hình 32 inch trên tivi Casper 32HGS610 chắc chắn sẽ không cho trải nghiệm hình ảnh rộng lớn và đã mắt khi xem bóng đá hay các bộ phim bom tấn so với khi xem trên tivi màn hình lớn 55, 65 hay 75 inch được.
tivi Casper 32HGS610 32 inch
Màn hình hỗ trợ HDR
Điểm cộng màn hình của tivi Casper 32HGS610 là có góc nhìn rộng 178 độ bất chấp mọi góc nhìn, tốc độ quét màn hình 60Hz cho trải nghiệm mượt mà về thị giác, đặc biệt có hỗ trợ công nghệ HDR10+ giúp làm tăng độ tương phản, tái hiện lại màu sắc được chân thật hơn và giảm hiện tượng giật lag màn hình khi xem tivi.
– Trang bị âm thanh vòm Dolby Digital Plus
Tivi Casper 32HGS610 được trang bị dàn âm thanh Dolby Digital Plus sôi động với bộ loa kép cho tổng công suất 16W mang đến chất lượng âm thanh cao, các cung bậc âm thanh rõ ràng. Với một chiếc tivi 32 inch, cấu hình âm thanh này là rất ổn áp, bạn có thể trải nghiệm nghe thoải mái với những giai điệu mạnh mẽ, sôi động mà không cần trang bị thêm loa bên ngoài.
– Hiệu năng và các tiện ích đi kèm
Hiệu năng và tiện ích trên mẫu tivi Casper 32 inch thực sự ấn tượng. Nó được trang bị hệ điều hành Android 11.0 có hỗ trợ tiếng Việt với kho giải trí không giới hạn, Google Play với hơn 7000 ứng dụng cho bạn khám phá, trợ lý ảo Google Assistant giúp bạn sử dụng tivi thông minh thuận tiện hơn,…Ngoài ra bộ xử lý trên tivi mạnh mẽ với 4 nhân cho khả năng phản hồi nhanh chóng.
tivi Casper 32HGS610 32 inch
Nhiều ứng dụng được tích hợp sẵn trên tivi
Kết luận: Có nên mua tivi Casper 32HGS610 32 inch năm 2023 không?
TIN TỨC LIÊN QUAN
Tin tức về Tivi
Tivi Sony K-50S30 - Trải nghiệm thỏa mãn, giá không thể tốt hơn
Google tivi Sony 4K 50 inch K-50S30 là lựa chọn thỏa đáng ở phân khúc giá rẻ, với khả năng hiển thị màu sống động cùng giao diện Google TV, thiết kế cũng rất đẹp, đây sẽ là lựa chọn đáng cân nhắc hàng đầu cho nhu cầu sử dụng cơ bản.