So sánh Tivi Sony LED KDL-42W674A và LCD KLV 40BX450
Chuyển tới nội dung chính trong bài [Xem]
Websosanh – Kích cỡ màn hình khoảng 40 inch- 42 inch vừa đủ lớn, thích hợp cho đa số không gian phòng khách của nhiều gia đình. Hai mẫu TiviKDL-42W674A và KLV 40BX450đều đáp ứng được nhu cầu này của người dùng. Trong khi so sánh, model TiviKDL-42W674Achiếm ưu thế hơnvề nhiều mặt.
Nguồn Internet.
Nguồn Internet.
1. So sánh về thiết kế
Hai chiếc Tivi màn hình phẳng của Sony có sự khác biệt về thiết kế dù là kích cỡ màn hình xấp xỉ nhau. Trước hết, model KDL-42W674A thuộc dòng Tivi LED sở hữu màn hình 42 inch, lớn hơn màn hình 40 inch của Tivi KLV 40BX450 thuộc dòng LCD. Như vậy Tivi KDL-42W674A và LCD KLV 40BX450 sử dụng công nghệ màn hình khác nhau. Theo xu hướng gần đây thì Tivi LED được cho là tốt hơn LCD về nhiều mặt, trong đó bao gồm khả năng tiết kiệm điện.
SONY KDL-42W674A. Nguồn Internet.
2. So sánh công nghệ hình ảnh
KLV 40BX450. Nguồn Internet.
KLV 40BX450. Nguồn Internet.
Hình ảnh trên Tivi KDL-42W674A có độ sắc nét, tương phản và màu sắc rực rỡ hơn Tivi KLV 40BX450 nhờ sử dụng công nghệ xử lý hình ảnh vượt trội hơn. Theo đó, Tivi KDL-42W674A được Sony trang bị bộ BRAVIA Engine 3xử lý hình ảnh X-Reality™ PRO tiên tiến, công nghệ quét hình MotionflowXR 200 Hz, Live Color giúp tăng cường chất lượng hình ảnh và giảm nhiễu. Còn Tivi KLV 40BX450 sử dụng công nghệ BRAVIA Engine 3 đi kèm tính năng Clear Resolution Enhancer làm tăng độ chi tiết và độ mịn của hình ảnh.
3. So sánh công nghệ âm thanh
Bên cạnh công nghệ hình ảnh nổi trội hơn, Tivi KDL-42W674A cũng tích hợp hai loa công suất 10W lớn hơn 8W của KLV 40BX450, cho âm thanh mạnh mẽ hơn. Mặc dù cả hai đều được hỗ trợ bởi công nghệ âm thanh Dolby Digital, và kiểu loa tăng âm trầm.
4. So sánh khả năng giải trí
KDL-42W674A mang tới muôn vàn nội dung trực tuyến. Nguồn Internet.
5. So sánh giá
Kết luận
Phi Phi
Tin tức về Tivi
Tivi Sony K-50S30 - Trải nghiệm thỏa mãn, giá không thể tốt hơn
Google tivi Sony 4K 50 inch K-50S30 là lựa chọn thỏa đáng ở phân khúc giá rẻ, với khả năng hiển thị màu sống động cùng giao diện Google TV, thiết kế cũng rất đẹp, đây sẽ là lựa chọn đáng cân nhắc hàng đầu cho nhu cầu sử dụng cơ bản.