Tầm 5 triệu nên mua tivi Casper 43 inch 43FX6200 hay tivi Casper 43 inch 43FG5200
Chuyển tới nội dung chính trong bài [Xem]
Nếu có tài chính chỉ khoảng 5 triệu đồng thì nên chọn mua tivi Casper 43 inch 43FX6200 hay tivi Casper 43 inch 43FG5200? Hãy cùng chúng tôi đi so sánh chi tiết hai dòng sản phẩm tivi này ngay dưới đây.
Hai mẫu tivi Casper 43 inch model 43FX6200 và 43FG5200 đều là những dòng sản phẩm được nhiều người dùng tin tưởng mua dùng bởi có trang bị đầy đủ tính năng, đáp ứng tốt nhu cầu giải trí và đều có giá thành khá rẻ chỉ từ 5 triệu đồng. Vậy nên nếu bạn đang phân vân không biết nên lựa chọn mẫu tivi nào thì có thể tham khảo bài viết so sánh hai mẫu tivi dưới đây nhé.
1. Bảng so sánh thông số kỹ thuật cơ bản giữa tivi Casper 43FX6200 và 43FG5200
Đặc điểm Tivi Casper 43FX6200 Tivi Casper 43FG5200
Màn hình 43 inch, Full HD (1920 x 1080) Pixels 43 inch, Full HD (1920 x 1080) Pixels
Âm thanh 16W 20W
Kết nối Cổng Optical: 1
Cổng VGA (RGB / D-Sub): 1
Cổng USB: 2 cổng 2.0
Cổng HDMI: 2
Cổng WiFi: Có
Cổng Internet (LAN): Có
Cổng quang: 1
Cổng audio 3.5
Cổng USB: 2 cổng 2.0
Cổng HDMI: 3 cổng
Cổng WiFi: Có
Cổng Internet (LAN): Có
Hệ điều hành Linux Android TV
Kích thước (không chân đế) 958x74x563 mm 966.7 x 566.1 x 88.5 mm
Trọng lượng 6.5 kg 6.4 kg
2. So sánh chi tiết tivi Casper 43 inch 43FX6200 và 43FG5200
– So sánh về giá bán
Mẫu tivi Casper 43FX6200 có giá tham khảo: 4.590.000 VNĐ
Mẫu tivi Casper 43FG5200 có giá tham khảo: 5.450.000 VNĐ
Có thể thấy model tiv Casper 43FX6200 có giá bán rẻ hơn một chút so với model tivi Casper 43FG5200.
So sánh tivi Casper 43 inch 43FX6200 và 43FG5200
Tivi Casper 43 inch 43FX6200 có giá rẻ hơn 43FG5200
So sánh về thiết kế
Cả hai mẫu tivi Casper 43 inch đều có phong cách thiết kế tựa nhau. Nhà xuất trang bị mang đến cho ngoại của cả hai kiểu dáng hiện đại, thanh lịch, phù hợp với mọi không gian sống. Kích thước nhỏ nhắn 43 inch của tivi cũng phù hợp với những không gian phòng nhỏ xinh từ 15-20m2.
So sánh về chất lượng hiển thị
Không có sự khác biệt nhiều về chất lượng hiển thị, hai mẫu tivi Casper 43 inch này đều được trang bị tấm nền LED với độ phân giải Full HD đem đến những thước phim chân thực, sống động.
tivi Casper 43 inch 43FG5200
Cả hai tivi đều có màn hình 43 inch Full HD
So sánh về chất lượng âm thanh
Có thể thấy rõ dù cùng sử dụng công nghệ âm thanh chuẩn thế giới Dolby Audio những chất lượng âm thanh của hai dòng tivi có sự khác biệt nhất định bởi công suất loa chênh lệch. Trong khi  tivi Casper 43FX6200 chỉ có loa 16W thì tivi Casper 43FG5200 được trang bị bộ loa với 20W cho ra những âm thanh to rõ, mạnh mẽ và sống động hơn.
So sánh về hiệu năng và tiện ích
tivi Casper 43 inch 43FG5200
Android TV trên tivi Casper 43 inch 43FG5200 cho trải nghiệm dùng thú vị hơn
3. Kết luận
Như vậy dù chỉ chênh lệch giá thành khoảng 1 triệu đồng nhưng mẫu tivi Casper 43FG5200 được trang bị nhiều công nghệ tiên tiến hơn mẫu tivi Casper 43FX6200. Do đó, theo chúng tôi bạn nên cân nhắc chọn model Casper 43 inch 43FG5200.
Tuy vậy, giá bán tivi Casper 43 inch 43FX6200 lại rẻ hơn một chút, nên nó là lựa chọn phù hợp với túi tiền của nhiều người sử dụng hơn.
Tin tức về Tivi
Tivi Sony K-50S30 - Trải nghiệm thỏa mãn, giá không thể tốt hơn
Google tivi Sony 4K 50 inch K-50S30 là lựa chọn thỏa đáng ở phân khúc giá rẻ, với khả năng hiển thị màu sống động cùng giao diện Google TV, thiết kế cũng rất đẹp, đây sẽ là lựa chọn đáng cân nhắc hàng đầu cho nhu cầu sử dụng cơ bản.